tro-cap-covid19-1

Người lao động bị sa thải hoặc buộc thôi việc có được nhận tiền hỗ trợ Covid 19 hay không? Văn Phòng Luật Sư Ánh Sáng Công Lý Trả Lời Như Sau :

TỔNG ĐÀI HỖ TRỢ 1900 4545

( Click gọi ngay để được hỗ trợ )

tro-cap-covid19-1
tro-cap-covid19-1

Điều 5 Quyết định 15/2020/QĐ-TTg quy định về điều kiện nhận hỗ trợ với nhóm đối tượng là người lao động bị chấm dứt hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc nhưng không đủ điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp và không đề cập đến lý do chấm dứt hợp đồng.

Điều kiện người lao động sẽ được nhận trợ cấp:

– Có giao kết hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc trước thời điểm ngày 01 tháng 4 năm 2020 và đang tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc;

– Chấm dứt hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc trong khoảng thời gian từ ngày 01 tháng 4 năm 2020 đến hết ngày 15 tháng 6 năm 2020 nhưng không đủ điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp theo quy định;

– Không có thu nhập hoặc có thu nhập thấp hơn mức chuẩn cận nghèo quy định tại Quyết định số 59/2015/QĐ-TTg ngày 19 tháng 11 năm 2015 của Thủ tướng Chính phủ.

tro-cap-covid19-2
tro-cap-covid19-2

Mức hỗ trợ

Được hỗ trợ hàng tháng với mức 01 triệu đồng/người/tháng và không quá 03 tháng.

Nếu bạn cần thêm sự hỗ trợ nào khác, vui lòng liên hệ với chúng tôi . Tư Vấn Luật Miễn Phí sẵn sàng hỗ trợ.

TỔNG ĐÀI HỖ TRỢ 1900 4545

( Click gọi ngay)

Văn phòng Luật sư Ánh sáng công lý

B14 Khu đấu giá Vạn Phúc, Lê Văn Tám, Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *